0981 238 218

Tư vấn

Thuốc trị sỏi mật của Mỹ gây đau bụng có phải dị ứng không?

Bố em đang dùng thuốc trị sỏi mật của Mỹ mà cứ thấy hay đau bụng với buồn nôn thì có phải bị dị ứng thuốc không?

Trả lời

Chào bạn,

Các triệu chứng mà bố bạn đang gặp phải có khả năng là do tác dụng phụ khi dùng thuốc trị sỏi mật của Mỹ chứ không phải do dị ứng. 

Các thuốc Tây y giúp bài sỏi mật hiện nay có nhược điểm là gây tác dụng phụ khá thường xuyên trên đường tiêu hoá. Có thể kể đến như đau bụng, buồn nôn, tiêu chảy, đầy hơi... Đây cũng là lý do phần lớn người bệnh sỏi mật không theo được hết liệu trình điều trị kéo dài từ 6 tháng - 2 năm với các thuốc này. Tuy nhiên, để chắc chắn nhất, bạn vẫn nên đưa bố đến cơ sở y tế để được bác sĩ thăm khám và chẩn đoán chính xác.

Nếu còn điều gì băn khoăn trong quá trình điều trị, bạn có thể liên hệ theo số điện thoại 0981.238.218 để được chuyên gia tư vấn cụ thể nhé.

Chúc bạn sức khỏe!


Để lại số điện thoại để được tư vấn

Bình luận